NCE Trong không khí tưng bừng của mùa tốt nghiệp, ngày 29/5/2024 khoa Nghệ thuật Trường Cao đẳng Sư phạm Trung ương đã tổ chức thành công Lễ bảo vệ khóa luận tốt nghiệp cho sinh viên khóa 21 CĐCQ - ngành Thiết kế đồ họa. Đây là cơ hội để sinh viên thể hiện kiến thức, kỹ năng và khả năng sáng tạo, được thể hiện những thành quả đáng tự hào sau nhiều năm miệt mài học tập của bản thân qua các đồ án tốt nghiệp, đánh dấu chặng đường hoàn thành chương trình đào tạo của sinh viên ngành Thiết kế đồ họa, đồng thời cũng là dịp để Nhà trường đánh giá chất lượng đào tạo và trao bằng tốt nghiệp cho sinh viên xứng đáng. Đặc biệt trong so với các khoá đào tạo trước đây! Khóa 21CĐCQ - ngành Thiết kế đồ họa năm nay có sự tham gia của 11 bạn sinh viên Điếc theo học ngành Thiết kế Đồ hoạ với sự yêu thích và đam mê, có năng khiếu về mỹ thuật ứng dụng rất phù hợp với lĩnh vực thiết kế này.
![](/userfiles/image/2024/001 img_0075.jpg)
Về phía Khách mời có Ông Phạm Trung Hưng - Giám đốc Cty TNHH CMYK Việt Nam (Cơ sở thực hành thực tập cho sinh viên ngành TKĐH); Ông Đào Quang Thao - GĐ CÔNG TY TNHH IN ALPHA VIỆT NAM (Cơ sở thực hành thực tập cho sinh viên ngành TKĐH); Hoạ sĩ Thiết kế - Nguyễn Phương Trinh - CÔNG TY TNHH IN ALPHA VIỆT NAM (Cơ sở thực hành thực tập cho sinh viên ngành TKĐH); Hoạ sĩ Thiết kế Phạm Thị Thiết - Ngân hàng TMCP An Bình - ABBANK; Ông Nguyễn Văn Tú - Giám đốc Cty Cổ phần truyền thông ANT Media
Về phía Trường Cao đẳng Sư phạm Trung ương có PGS. TS Trần Đình Tuấn - Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Nhà trường; TS. Trịnh Thị Sim - Phó Hiệu trưởng; TS. Nguyễn Thị Thanh - Phó Hiệu trưởng; TS. Phạm Văn Hảo - Trưởng phòng QLĐT; ThS. Nguyễn Thị Nhung - Trưởng phòng TCHC; ThS. Lê Thị Trúc Quỳnh - Trưởng phòng Khảo thí và Đảm bảo Chất lượng Giáo dục; TS. Lê Thị Thuý Hằng - GĐ Trung tâm Hỗ trợ Phát triển Giáo dục Hòa nhập; ThS. Phạm Minh Tùng - Trưởng khoa Nghệ thuật; ThS. Đinh Thị Thanh Huyền - Phó trưởng khoa Nghệ thuật; ThS. Nguyễn Thị Thảo - Phó trưởng khoa Nghệ thuật, cùng sự có mặt của các thầy cô là trưởng, phó các đơn vị trong nhà trường, giảng viên khoa Nghệ thuật và gần 150 bạn sinh viên của Khoa.
![](/userfiles/image/2024/003 img_0082.jpg)
ThS. Phạm Minh Tùng - Trưởng khoa Nghệ thuật phát biểu khai mạc Lễ bảo vệ khóa luận tốt nghiệp
Phát biểu khai mạc Lễ bảo vệ khóa luận tốt nghiệp Khóa 21CĐCQ - ngành Thiết kế đồ họa, ThS. Phạm Minh Tùng - Trưởng khoa Nghệ thuật gửi lời cảm ơn Đảng ủy - Ban Giám hiệu Nhà trường đã quan tâm giúp đỡ, chỉ đạo sát sao trong suốt những năm học vừa qua và đại biểu khách mời đã đến dự buổi lễ. Với hơn 21 bộ sản phẩm khóa luận đa dạng và sáng tạo, các sinh viên đã thể hiện sự am hiểu của bản thân trong lĩnh vực thiết kế đồ họa và khả năng ứng dụng kiến thức vào thực tiễn. Từ thiết kế đồ họa truyền thông, thiết kế sản phẩm, đồ họa xuất bản cho đến thiết kế trò chơi,… các khóa luận phản ánh sự đam mê, tài năng và tâm huyết của các sinh viên.
![](/userfiles/image/2024/004 img_0096.jpg)
PGS.TS. Trần Đình Tuấn - Bí thư Đảng ủy - Hiệu trưởng Nhà trường phát biểu chúc mừng,
động viên thầy và trò khoa Nghệ thuật
Thành viên tham gia Hội đồng đánh giá là giảng viên khoa Nghệ thuật và các chuyên gia hàng đầu trong ngành đã dành nhiều lời khen ngợi cho chất lượng và tính sáng tạo của các khóa luận. Các thành viên Hội đồng nhấn mạnh, sinh viên đã thể hiện sự tiếp thu kiến thức tốt và khả năng vận dụng sáng tạo vào thực tế. Nhiều bộ sản phẩm có tính ứng dụng cao và tiềm năng phát triển thành sản phẩm thương mại.
![](/userfiles/image/2024/006 img_0134(sv bùi thị lan anh - gvhd vương bích hiền).jpg)
Sinh viên Bùi Thị Lan Anh (SV Điếc) - Đề tài: “Thiết kế bộ nhận diện thương hiệu và bộ sản phẩm
cho công ty TNHH Mỹ phẩm Lana” - GVHD Vương Bích Hiền
![](/userfiles/image/2024/007 img_0268.jpg)
ThS. Nguyễn Thị Thảo - Phó trưởng khoa Nghệ thuật, thành viên Hội đồng nhận xét, góp ý khóa luận
Tại lễ bảo vệ, ThS. Phạm Minh Tùng - Trưởng khoa Nghệ thuật đã bày tỏ niềm tự hào về các bộ sản phẩm của sinh viên: "Chúng tôi rất vui mừng khi nhìn thấy các sinh viên tài năng của mình tỏa sáng tại Lễ bảo vệ khóa luận. Điều này thể hiện nỗ lực không ngừng của các em trong quá trình học tập và sự chuẩn bị chu đáo cho bộ sản phẩm - khóa luận tốt nghiệp. Tôi tin tưởng rằng với kiến thức và kỹ năng được rèn luyện, các em sẽ trở thành những nhà thiết kế đồ họa xuất sắc và đóng góp cho sự phát triển của ngành."
Lễ bảo vệ khóa luận tốt nghiệp của sinh viên khóa 21CĐCQ - ngành Thiết kế đồ họa tại Trường Cao đẳng Sư phạm Trung ương đã khép lại thành công tốt đẹp. Sự kiện này không chỉ đánh dấu một cột mốc quan trọng trong hành trình học tập của các sinh viên mà còn thể hiện tiềm năng to lớn của thế hệ nhà thiết kế đồ họa tương lai.
![](/userfiles/image/2024/007_1 img_0302.jpg)
TS. Phạm Văn Hảo - Trưởng phòng Quản lý đào tạo phát biểu
![](/userfiles/image/2024/007_2 img_0086.jpg)
Phụ huynh em Lê Hoài Thu (SV Điếc) - Khóa 21CĐCQ, ngành Thiết kế đồ họa
đại diện phụ huynh phát biểu cảm ơn Nhà Trường và khoa Nghệ thuật
![](/userfiles/image/2024/008_0 img_0179.jpg)
![](/userfiles/image/2024/008_1 img_0239.jpg)
![](/userfiles/image/2024/008_2 img_0236.jpg)
![](/userfiles/image/2024/008_3 img_0242.jpg)
![](/userfiles/image/2024/008_4 img_0244.jpg)
![](/userfiles/image/2024/008_6 img_0284.jpg)
Một số bộ sản phẩm - khóa luận tốt nghiệp của sinh viên Khóa 21CĐCQ, ngành Thiết kế đồ họa
Một số hình ảnh tại Lễ bảo vệ khóa luận tốt nghiệp của sinh viên khóa 21CĐCQ - ngành Thiết kế đồ họa - Khoa Nghệ thuật Trường Cao đắngư phạm Trung ương:
![](/userfiles/image/2024/008_8 img_0069.jpg)
![](/userfiles/image/2024/009 img_0115.jpg)
![](/userfiles/image/2024/010 img_0176(sv dương phương linh - gvhd phạm minh tùng).jpg)
Sinh viên Dương Phương Linh (SV Điếc) - Đề tài: “Thiết kế bộ nhận diện thương hiệu
cho tiệm bánh Kayla Linh” - GVHD ThS. Phạm Minh Tùng
![](/userfiles/image/2024/011 img_0251(sv phí đình nhàn - gvhd hoàng quang ánh).jpg)
Sinh viên Phí Đình Nhàn (SV Điếc) - Đề tài: “Thiết kế bộ nhận diện thương hiệu
cho sản phẩm the ufo coffee” - GVHD Hoàng Quang Ánh
![](/userfiles/image/2024/012 img_0264(sv lê hoài thu - gdhv hoàng quang ánh).jpg)
Sinh viên Lê Hoài Thu (SV Điếc) - Đề tài: “Thiết kế bộ nhận diện thương hiệu trà Lucasta Tea”
GVHD Hoàng Quang Ánh
![](/userfiles/image/2024/013 img_0288(sv nguyễn an my - gvhd phạm minh tùng).jpg)
Sinh viên Nguyễn An My (SV Điếc) - Đề tài: “Thiết kế hệ thống nhận diện thương hiệu bộ
sản phẩm cho Anmy Studio” - GVHD Vương Bích Hiền
![](/userfiles/image/2024/014 img_0168.jpg)
ThS. Vương Bích Hiền - Phó trưởng bộ môn, thành viên Hội đồng nhận xét, góp ý khóa luận
![](/userfiles/image/2024/015 img_0184.jpg)
TS. Lê Thị Thuý Hằng - GĐ Trung tâm Hỗ trợ Phát triển Giáo dục Hòa nhập nhận xét khóa luận
![](/userfiles/image/2024/016 img_0200.jpg)
![](/userfiles/image/2024/017 img_0279.jpg)
ThS. Hoàng Quang Ánh - thành viên Hội đồng nhận xét, góp ý khóa luận
![](/userfiles/image/2024/018 img_0233.jpg)
ThS. Phạm minh tùng - Trưởng khoa Nghệ thuật, thành viên Hội đồng nhận xét, góp ý khóa luận
![](/userfiles/image/2024/019 img_0306.jpg)
![](/userfiles/image/2024/020 img_0221.jpg)
![](/userfiles/image/2024/021 img_0224.jpg)
![](/userfiles/image/2024/022 img_0280.jpg)
NCE - tháng 5/2024