PHÒNG THÔNG TIN - TRUYỀN THÔNG
NCE Thực hiện chương trình công tác Đoàn và kế hoạch tình nguyện hè năm 2023 của Cụm đoàn số 10 - Thành đoàn Hà Nội, được sự đồng ý của Thành đoàn Hà Nội, Đảng ủy - Ban Giám hiệu các Nhà trường, chiều ngày 27/8/2023, Cụm đoàn số 10 tổ chức khánh thành và bàn giao công trình thanh niên “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng” tại Trường Mầm non Phúc Sơn, xã Phúc Sơn, huyện Lâm Bình, tỉnh Tuyên Quang.
![](/userfiles/image/2023/001 img_2979.jpg)
Toàn cảnh buổi khánh thành và bàn giao Công trình thanh niên của Cụm đoàn số 10
Tham dự buổi khánh thành có đồng chí Chẩu Thị Khuyên - UVBCH Tỉnh đoàn, Huyện ủy viên, Bí thư Huyện đoàn Lâm Bình; Đồng chí Vi Văn Sự - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Phúc Sơn; Đồng chí Ma Ngọc Hồ - Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, Chủ tịch UBMTTQ xã Phúc Sơn; Đồng chí Ma Thị Lý - Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch UBND xã Phúc Sơn; Đồng chí Ma Thị Phấn - Đảng ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ xã Phúc Sơn; Đồng chí Ma Văn Toản - Đảng ủy viên, Chủ tịch Hội Nông dân xã Phúc Sơn; Đồng chí Tống Thị Thùy - Bí thư Đoàn xã Phúc Sơn; Đồng chí Ma Thị Dung - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng Trường Mầm non Phúc Sơn.
![](/userfiles/image/2023/002 img_3042.jpg)
Đồng chí Tống Thị Thùy - Bí thư Đoàn xã Phúc Sơn giới thiệu đại biểu, dẫn chương trình
bàn giao công trình thanh niên “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng”
Về phía Thành đoàn Hà Nội và Cụm đoàn số 10 có đồng chí Phạm Trung Anh - Cán bộ Ban Thanh niên Trường học Thành đoàn, phụ trách Cụm đoàn số 10; Đồng chí Đoàn Hữu Huân - Bí thư Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Sư phạm Trung ương, Cụm trưởng; Đồng chí Dương Văn Thái - Bí thư Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Xây dựng số 1; Đồng chí Bạch Tuyết Mai - Bí thư Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Y tế Hà Đông; Đồng chí Hoàng Đình Tiếp - Phó Bí thư Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Công nghệ cao Hà Nội; Đồng chí Đỗ Ngọc Đạt - Phó Bí thư phụ trách Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Điện tử - Điện lạnh Hà Nội; Đồng chí Đỗ Mạnh Hùng - Ủy viên Ban Thường vụ Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Y tế Hà Nội, cùng các đồng chí trong Ban Chấp hành, Ban Thường vụ, Hội Sinh viên các trường thuộc Cụm đoàn.
![](/userfiles/image/2023/002 img_3018.jpg)
Đồng chí Đoàn Hữu Huân - Bí thư Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Sư phạm Trung ương,
Cụm trưởng Cụm đoàn số 10 phát biểu và bàn giao Công trình thanh niên
tại Trường Mầm non Phúc Sơn
Thay mặt cho Cụm đoàn số 10, đồng chí Đoàn Hữu Huân - Bí thư Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Sư phạm Trung ương, Cụm trưởng chia sẻ và bày tỏ sự xúc động, niềm vui khi Đoàn tình nguyện tới Phúc Sơn, đồng thời cảm ơn sự tạo điều kiện, giúp đỡ của lãnh đạo Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Lâm Bình, chính quyền địa phương và Ban Giám hiệu Trường Mầm non Phúc Sơn trong việc tiếp nhận nguồn lực và phối hợp với Cụm đoàn số 10 triển khai thực hiện công trình “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng”. Nhân dịp này, đồng chí Cụm trưởng gửi lời cảm ơn sâu sắc tới Thành đoàn Hà Nội, Đảng ủy - Ban Giám hiệu các Nhà trường trong suốt thời gian qua đã luôn quan tâm, chỉ đạo, tạo điều kiện về mọi mặt để Đoàn Thanh niên các trường trong Cụm có thể triển khai thực hiện các hoạt động, phong trào Đoàn thiết thực, ý nghĩa.
![](/userfiles/image/2023/003 img_3029.jpg)
Đồng chí Vi Văn Sự - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Phúc Sơn phát biểu tại
buổi khánh thành Công trình thanh niên của Cụm đoàn số 10
Đại diện chính quyền xã Phúc Sơn, đồng chí Vi Văn Sự - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND đã giới thiệu với Đoàn tình nguyện tổng quan về tình hình kinh tế - xã hội, những khó khăn của địa phương trong phát triển hệ thống cơ sở vật chất, đặc biệt tại các điểm trường Mầm non. Công trình “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng” của Cụm đoàn số 10 - Thành đoàn Hà Nội đã góp phần cùng chung tay chia sẻ với những khó khăn của địa phương, giúp Trường Mầm non Phúc Sơn nâng cao điều kiện cơ sở vật chất, thực hiện tốt nhiệm vụ chăm sóc, giáo dục trẻ. Thông qua Đoàn tình nguyện, đồng chí Vi Văn Sự gửi lời cảm ơn tới Thành đoàn Hà Nội, Đảng ủy - Ban Giám hiệu các Nhà trường trong Cụm đoàn số 10, đặc biệt là các thành viên trong Đoàn tình nguyện đã vượt qua khoảng cách địa lý, tới thăm và chia sẻ những khó khăn với địa phương.
![](/userfiles/image/2023/004 img_3032.jpg)
Đồng chí Ma Thị Dung - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng Trường Mầm non Phúc Sơn
bày tỏ niềm vui và gửi lời cảm ơn sâu sắc tới Cụm đoàn số 10
Thay mặt đơn vị thụ hưởng Công trình, đồng chí Ma Thị Dung - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng Trường Mầm non Phúc Sơn bày tỏ niềm vui và gửi lời cảm ơn sâu sắc tới Cụm đoàn số 10 đã thực hiện và trao tặng Công trình thanh niên “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng” cho Nhà trường. Với hệ thống cơ sở vật chất xuống cấp, nguồn kinh phí cải tạo, nâng cấp các hạng mục gặp nhiều khó khăn, Công trình thanh niên của Cụm đoàn số 10 là món quà vô cùng ý nghĩa, thiết thực trước thềm năm học mới, giúp Trường Mầm non Phúc Sơn vơi bớt những khó khăn, nâng cao chất lượng chăm sóc, giáo dục trẻ.
![](/userfiles/image/2023/005 img_3051.jpg)
Đại diện Đoàn Thanh niên các đơn vị trong Cụm đoàn số 10 bàn giao Công trình thanh niên
“Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng” tại Trường Mầm non Phúc Sơn trước sự chứng kiến
của đại diện Huyện đoàn Lâm Bình và lãnh đạo chính quyền địa phương
Ngoài công trình thanh niên “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng” trị giá trên 20 triệu đồng, Cụm đoàn số 10 đã tặng Trường Mầm non Phúc Sơn hệ thống đèn led chiếu sáng, tăng cường và thay thế các bóng điện đã hỏng, không đảm bảo ánh sáng.
![](/userfiles/image/2023/007 img_3054.jpg)
Đoàn tình nghuyện Cụm đoàn số 10 - Thanhg phố Hà Nội Chụp ảnh lưu niệm cùng
Huyện đoàn Lâm Bình, Đảng ủy, chính quyền, Đoàn Thanh niên xã Phúc Sơn và
Ban Giám hiệu Trường Màm non Phúc Sơn
MỘT SỐ HÌNH ẢNH CHƯƠNG TRÌNH TÌNH NGUYỆN HÈ 2023
![](/userfiles/image/2023/008 0002.jpg)
Sân trường trước khi được cải tạo
![](/userfiles/image/2023/009 0001.jpg)
Đoàn Thanh niên, giáo viên, phụ huynh học sinh cùng các lục lượng khác của xã Phúc sơn
chung tay cải tạo công trình sân chơi
![](/userfiles/image/2023/010 img_2884.jpg)
![](/userfiles/image/2023/011 img_2940.jpg)
Công trình thanh niên “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng” tại Trường Mầm non Phúc Sơn,
xã Phúc Sơn, huyện Lâm Bình, tỉnh Tuyên Quang
![](/userfiles/image/2023/012 img_2879.jpg)
![](/userfiles/image/2023/013 img_2885.jpg)
![](/userfiles/image/2023/014 img_2936.jpg)
![](/userfiles/image/2023/015 img_2941.jpg)
![](/userfiles/image/2023/016 img_2944.jpg)
![](/userfiles/image/2023/017 img_2952.jpg)
![](/userfiles/image/2023/018 img_2959.jpg)
![](/userfiles/image/2023/019 img_2907.jpg)
Đồng chí Ma Thị Dung - Bí thư Chi bộ, Hiệu trưởng Trường Mầm non Phúc Sơn chia sẻ
tại buổi đón đoàn công tác
![](/userfiles/image/2023/020 img_2919.jpg)
Đồng chí Đoàn Hữu Huân - Bí thư Đoàn Thanh niên Trường Cao đẳng Sư phạm Trung ương,
Cụm trưởng Cụm đoàn số 10 báo cáo chương trình công tác và giới thiệu thành phần đoàn
![](/userfiles/image/2023/021 img_2924.jpg)
Đồng chí Vi Văn Sự - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND xã Phúc Sơn giới thiệu khái quát
tình hình địa phương và cảm ơn đoàn công tác
![](/userfiles/image/2023/022 img_2927.jpg)
Đồng chí Phạm Trung Anh - Cán bộ Ban Thanh niên Trường học Thành đoàn Hà Nội,
phụ trách Cụm đoàn số 10 chia sẻ
![](/userfiles/image/2023/023 img_2912.jpg)
![](/userfiles/image/2023/024 img_2962.jpg)
![](/userfiles/image/2023/025 img_2963.jpg)
![](/userfiles/image/2023/026 img_2965.jpg)
![](/userfiles/image/2023/027 img_2966.jpg)
![](/userfiles/image/2023/028 img_2987.jpg)
![](/userfiles/image/2023/038 img_2976.jpg)
Đồng chí Tống Thị Thùy - Bí thư Đoàn xã Phúc Sơn dẫn chương trình
bàn giao công trình thanh niên “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng”
![](/userfiles/image/2023/029 img_2999.jpg)
![](/userfiles/image/2023/030 img_2983.jpg)
![](/userfiles/image/2023/031 img_2989.jpg)
![](/userfiles/image/2023/032 img_3003.jpg)
![](/userfiles/image/2023/033 img_3012.jpg)
Những tiết mục văn nghệ chào mừng của Cụm đoàn số 10 và cô, trò Trường Mầm non Phúc Sơn,
xã Phúc Sơn, huyện Lâm Bình, tỉnh Tuyên Quang (06 ảnh trên)
![](/userfiles/image/2023/034 img_2992.jpg)
![](/userfiles/image/2023/035 img_2998.jpg)
![](/userfiles/image/2023/036 img_3005.jpg)
![](/userfiles/image/2023/037 img_3016.jpg)
![](/userfiles/image/2023/039 img_3056.jpg)
![](/userfiles/image/2023/040 img_2876.jpg)
Cụm đoàn số 10 - Thành phố Hà Nội kết thúc hành trình khánh thành và bàn giao
Công trình thanh niên “Sân chơi thiếu nhi và đèn chiếu sáng”
tại Trường Mầm non Phúc Sơn, xã Phúc Sơn, huyện Lâm Bình, tỉnh Tuyên Quang
NCE - tháng 8/2023